Hình header

Đội tuyển tin học trẻ TP.HCM đã đạt Giải Nhì toàn đoàn tại Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần 24 năm 2018

Tin học trẻNgày đăng: 13/08/2018Nguồn tin: TST

Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần 24 năm 2018 do Trung ương Đoàn phối hợp Bộ Khoa học và Công nghệ, Bộ Nội vụ, Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Thông tin và Truyền thông, Đài truyền hình Việt Nam, Hội Tin học Việt Nam tổ chức t tại TP. Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu từ ngày 08-10/8/2018.

Đội tuyển Tin học trẻ TP. Hồ Chí Minh

Đoàn Đội tuyển Tin học trẻ TP. Hồ Chí Minh có tổng cộng 16 người bao gồm 01 Trưởng đoàn, 02 Phó đoàn và 13 Thí sinh dự thi. Trong đó, 08 thí sinh dự thi ở 03 bảng (Bảng A - Tiểu học: 02 thí sinh, Bảng B - THCS: 02 thí sinh, Bảng C - THCS: 04 thí sinh của Phần thi kiến thức và kỹ năng tin học và 03 sản phẩm vào chung kết Phần thi phần mềm sáng tạo và lập trình phần cứng (Bảng D2 - THCS: 01 sản phẩm, Bảng D3 - THPT: 02 sản phẩm).

Lễ Tổng kết, trao giải Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần 24 năm 2018 đã được tổ chức vào sáng 10/8/2018 tại TP. Vũng Tàu.

Kết quả, Đội tuyển Tin học trẻ TP. Hồ Chí Minh đã đạt giải Nhì toàn đoàn với 01 Giải Nhất bảng sản phẩm sáng tạo D2, 01 Giải Nhì bảng kiến thức kỹ năng tin học khối THCS, 01 Giải Ba bảng kiến thức kỹ năng tin học khối THPT, 01 Giải Ba bảng sản phẩm sáng tạo D3, 01 Giải Khuyến khích bảng sản phẩm sáng tạo D3.

Danh sách thí sinh và sản phẩm đạt giải:

STT

Họ tên thí sinh

Đơn vị

Bảng thi - Sản phẩm

Giải

  1.  

Mai Quốc Huy

Lớp 9, Trường THCS Bàn Cờ, Q.3

 

Bảng D2 – Sản phẩm sáng tạo khối THCS

Sản phẩm Xe đạp thông minh

Giải Nhất Bảng D2

  1.  

Đỗ Khoa Nguyên

Lớp 8A8, Trường THPT Chuyên           Trần Đại Nghĩa

Bảng B – Kiến thức kỹ năng Tin học Khối THCS

Giải Nhì Bảng B

  1.  

Lê Hoàng Minh

Lớp 12 Tin, Trường Phổ thông Năng khiếu – ĐHQG TP.HCM

Bảng C - Kiến thức kỹ năng Tin học Khối THPT

Giải Ba Bảng C

  1.  

Bùi Đăng Khoa

Lớp 11C Tin, Trường THPT Gia Định, Q. Bình Thạnh

  1.  

Võ Hiếu Linh

12C Tin Trường THPT Gia Định, Q. Bình Thạnh

Bảng D3 – Sản phẩm sáng tạo khối THPT

Sản phẩm Cánh tay Robot mô phỏng cử động bàn tay người ứng dụng trong phẫu thuật từ xa

Giải Ba Bảng D3

  1.  

Nguyễn Hữu Huy

  1.  

Trần Nhật Nam

Lớp 11C Tin, Trường THPT Gia Định

Bảng D3 – Sản phẩm sáng tạo khối THPT

Giải Khuyến khích Bảng D3

  1.  

Nguyễn Duy Minh Thông

 

TRUNG TÂM PHÁT TRIỂN KHOA HỌC VÀ CÔNG NGHỆ TRẺ
Số 1, Phạm Ngọc Thạch, P.Bến Nghé, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh
(028) 38 233 363 - (028) 38 230 780

© 2015 - 2018 Bản quyền thuộc Trung tâm Phát triển Khoa học và Công nghệ Trẻ - Thành Đoàn